1585390260
Trạm Khí Hậu

Advertise on podcast: Trạm Khí Hậu

Categories
Country
United States
This podcast has
5 episodes
Language
Vietnamese
Publisher
Phuong Vu
Explicit
No
Date created
2021/09/10
Latest episode
2021/11/13
Average duration
14 min.
Release period
19 days

Description

Trạm Khí Hậu là hành trình giúp bạn được cung cấp kiến thức, cách tạo lập quan điểm, và bắt đầu từ đâu trong hành trình chung tay cùng thế giới ứng phó với biến đổi khí hậu, từ những hành động nhỏ nhất. Series Trạm Khí Hậu bao gồm 03 phần: - Trạm học thuật - Trạm tư duy - Trạm thực hành

Unlock Trạm Khí Hậu podcast Email contact info,
Listeners & Audience details

Email contact information

Direct podcast contact details

Listeners

Audience numbers & engagement insights

Audience details

Podcast Insights

Podcast episodes

Check latest episodes from Trạm Khí Hậu podcast


#5 Trạm Glasgow COP26: Tài chính Khí hậu
2021/11/13
Tài chính Khí hậu là một trong những nội dung quan trọng nhất được đem ra đàm phán tại hội nghị COP26. Đã có kết quả nào đạt được? Và Tài chính Khí hậu được diễn giải như thế nào? Trong tập này, hãy cùng Trạm Glasgow khám phá nhé!
#4 Trạm Glasgow COP26: Phiên họp thượng đỉnh các nhà lãnh đạo toàn cầu
2021/11/03
Trạm Glasgow chính thức khởi động đồng hành cùng hội nghị COP26. Trong tập đầu tiên của series này, hãy cùng tìm hiểu về báo cáo IPCC lần thứ 6 và những cam kết và hành động đầu tiên từ các nhà lãnh đạo và quốc gia tại hội nghị COP26 đang diễn ra tại Glasgow, Scotland.
#3 Trạm Học Thuật: Đóng góp do Quốc gia tự quyết định (NDC)
2021/09/28
NDC là gì? Và Việt Nam đang ở đâu trong quá trình đệ trình NDC? Đó chính là nội dung chúng ta sẽ cùng nhắc tới trong tập lần này của Trạm Học Thuật.
#2 Trạm Trải Nghiệm: Hành trình đến hội nghị COP về Biến đổi Khí hậu (P1)
2021/09/07
Những điều cần biết về hội nghị COP - Hội nghị thường niên của các bên tham gia Công ước khung của Liên Hợp Quốc về Biến đổi Khí hậu,  những điều cần chuẩn bị trước khi bắt đầu hành trình này, hiểu rõ mục đích của bản thân và làm thế nào để tham dự hội nghị.
#1 Trạm Học Thuật: Công ước khung của Liên Hợp Quốc về Biến đổi Khí hậu, Nghị định thư Kyoto & Thoả thuận khí hậu Paris
2021/09/01
Cùng Trạm Học Thuật tìm hiểu hành trình thế giới đã nỗ lực trong suốt 27 năm qua để ứng phó với Biến đổi khí hậu với ba mốc quan trọng: - Thời điểm Công ước khung của Liên Hợp Quốc về Biến đổi Khí hậu ra đời. - Nghị định thư Kyoto và những tranh cãi. - Thoả thuận khí hậu Paris cho tương lai.

Podcast reviews

Read Trạm Khí Hậu podcast reviews


0 out of 5
0 reviews

Podcast sponsorship advertising

Start advertising on Trạm Khí Hậu relevant audience podcasts


What do you want to promote?