1693389484
Pæling dagsins

Advertise on podcast: Pæling dagsins

This podcast has
100 episodes
Language
Icelandic
Explicit
No
Date created
2023/06/20
Latest episode
2026/02/02
Average duration
56 min.
Release period
9 days

Description

Hugleiðingar Þórarins Hjartarsonar um málefni samtímans.

Unlock Pæling dagsins podcast Email contact info,
Listeners & Audience details

Email contact information

Direct podcast contact details

Listeners

Audience numbers & engagement insights

Audience details

Podcast Insights

Podcast episodes

Check latest episodes from Pæling dagsins podcast


#106 27. janúar - Nauðsyn sundrungar
2026/02/02
Þórarinn ræðir um nauðsyn þess að sundrung sé í samfélaginu.  Rætt er um stjórnmálin í dag, Silfrið, Pælingar eftir Pál Skúlason, Christopher Hitchens og fleira.
#104 15. janúar 2026 - Fyrirsjáanleg viðbrögð menntavísindasviðs við innleiðingu Kveikjum neistann
2026/01/22
Þórarinn ræðir um viðbrögð menntavísindasviðs og Kennarasambands Íslands við úrbótum á menntakerfinu sem Inga Sæland hyggst keyra í gegn.   Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling  eða  Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á:  Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270    Samstarfsaðilar:  Poulsen  Happy Hydrate  Bæjarins Beztu Pylsur  Alvörubón  Fiskhúsið Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is Hrafnadalur.is Harðfiskur (kynningartilboð): 500g - 7.500 ISK 1 kg - 14.000/kg - Heimsent 2 Kg - 13.000/kg - Heimsent 4 kg - 12.000/kg - Heimsent Pantið með því að senda email á [email protected]
#103 – Takk Inga Sæland: Kveikjum neistann í stað núverandi skólakerfis
2026/01/20
Þórarinn ræðir um áhrif þess að Inga Sæland ætli sér að virkja verkefnið Kveikjum neistann í íslensku skólakerfi.   Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270 Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið.is Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is Hrafnadalur.is Harðfiskur (kynningartilboð): 500g - 7.500 ISK 1 kg - 14.000/kg - Heimsent 2 Kg - 13.000/kg - Heimsent 4 kg - 12.000/kg - Heimsent Pantið með því að senda email á [email protected]
#102 8. janúar 2026 - Veikindaréttur, Virk og símabann
2026/01/14
Þórarinn ræðir um tvær fréttir fréttastofu SÝN þar sem fjallað er um veikindahlutfall opinberra starfsmanna annars vegar og hins vegar símabann í skólum.   Þessar tvær fréttir eru settar í samhengi við vandamál er varðar vinnustaðamenningu þar sem opinberir starfsmenn fara í kulnun þrátt fyrir það að fæstir sem sækja um úrræði vegna slíks eru alls ekkert í kulnun. Fjallað er um áhrif auglýsingarherferðar Virk, misræmi í tölulegum greiningum, bugun, kulnun sem vopn og hvernig þetta tengist samfélagsmiðlum og óhóflegri notkun símtækja.   Heimildir:   • Skýrsla Samtaka atvinnulífsins - http://old.sa.is/media/24602/veikindafjarvistir-skv-hvst-2000-20071516535600.pdf   • Ársfundur virk 2021 https://www.youtube.com/watch?v=h9jOtpuwCtg   • Starfsemi virk 2022 - https://www.youtube.com/watch?v=C5bjEr8a_Qw&t=276s   • Daði már og stytting vinnuvikunnar https://www.visir.is/g/20262825387d/vill-laekka-veikindahlutfall-opin-berra-starfs-manna   • Starfsendurhæfingaferill virk - https://www.youtube.com/watch?v=5A6rk5FSAUY   Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270 Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið.is Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is Hrafnadalur.is Harðfiskur (kynningartilboð): 500g - 7.500 ISK 1 kg - 14.000/kg - Heimsent 2 Kg - 13.000/kg - Heimsent 4 kg - 12.000/kg - Heimsent Pantið með því að senda email á [email protected]
#101 6. janúar 2026 - Takmarkanir, alþjóðakerfið, Ísland og Venezuela
2026/01/12
Þórarinn ræðir brotakennt alþjóðakerfið í nýjum veruleika eftir aðgerðir Bandaríkjamanna í Venezuela og hvernig Ísland ætti að haga sér í þeim veruleika.   Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270 Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið.is Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is Hrafnadalur.is Harðfiskur (kynningartilboð): 500g - 7.500 ISK 1 kg - 14.000/kg - Heimsent 2 Kg - 13.000/kg - Heimsent 4 kg - 12.000/kg - Heimsent Pantið með því að senda email á [email protected]
#100 18. desember - Afleiðingar þess að vera umburðarlyndur gagnvart óumburðarlyndi.
2026/01/06
Þórarinn ræðir varnaðarorð Christopher Hitchens um menningarbreytingar og umburðarlyndi gagnvart óumburðarlyndi.
#99 11. desember - Meðvirkni, Eurovision og þjóðaröryggisstefna Bandaríkjanna
2026/01/06
Þórarinn ræðir ákvörðun RÚV um að sniðganga Eurovision, þjóðaröryggisstefnu Bandaríkjanna og meðvirkni vegna menningarbreytinga í Evrópu.
#98 4. desember - Skópar dauðans, Kier Starmer og niðurbrot velferðarkerfisins í Evrópu
2026/01/06
Þórarinn ræðir ýmsa hluti í upptöku sem var tekin upp 4. desember.
#97 - Pæling í beinni 27. nóvember 2025
2025/12/02
Frumraun Þórarins að vera í beinni á www.pardus.is/einpaeling. Smá hnökrar en kom almennt vel út. Ræði efnahagsmál og búrkuna.  Verð næsta fimmtudag klukkan 12!
#96 Gríðarlega stór (og slæmur) húsnæðispakki
2025/11/04
Þórarinn ræðir húsnæðispakka ríkisstjórnarinnar í samhengi við ýmsa þætti er varðar byggingariðnaðinn, leigumarkaðinn, fasteignakaup og áhrif á efnahagslífið í heild. - Eru útsvarsgreiðendur í Ölfusi að fara að greiða fyrir innviði í Úlfarsárdal? - Afhverju er ekki haft samráð við byggingaraðila? - Afhverju er alltaf verið að auka á eftirspurnarhliðina? - Afhverju mun leiguverð hækka? - Afhverju mun húsnæðisverð hækka? - Hvað gerist þegar að hlutdeildarlán verða fyllilega fjármögnuð? - Hvaða áhrif hafa skattahækkanir á húsnæðismarkaðinn? - Hvað þýðir breytt fyrirkomulag leigusamninga nú þegar ríkisstjórnin hyggst setja 12 mánaða lágmarksuppsagnarfrest leigusamnings? - Er óskynsamlegt að vera í hjónabandi og betra að vera með auka eign á kennitölu maka? - Hvaða áhrif hafa óhagnaðardrifin úrræði á aðra byggingaraðila sem hafa ekki sömu fjármögnunarkosti? Þessum spurningum er svarað hér. Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270 Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is
#95 Andstaða við séreignastefnu er andstaða við að ungt fólk eignist húsnæði
2025/11/02
Þórarinn ræðir erfiða stöðu sem komin er upp á húsnæðismarkaði í samhengi við niðurstöðu hæstaréttar í vaxtamálinu. Farið er yfir mismunandi lánakjör sem nú hefur verið breytt til muna og valda því að færri munu geta komist inn á húsnæðismarkað að óbreyttu. Þetta mun koma til með að hafa áhrif á hagkerfið í heild sinni, snjóbolti sem erfitt verður að eiga við þegar hann er kominn af stað. - Er húsnæði mannréttindi? - Afhverju er barist gegn séreignastefnu? - Er búið að taka ungt fólk úr leik í húsnæðisstefnunni? - Hver eru áhrif kjarasamninga á húsnæðisverð? Þessum spurningum er svarað hér.   Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270 Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is
#94 Innflutt orðræða, traust og lágmenning
2025/10/27
Þórarinn tengir saman marga menningartengda þætti og metur áhrif lágmenningar á umræðu um innflutta orðræðu, faraldursaðgerðir, traust á stofnunum og stjórnmálin. Þessum spurningum er svarað hér. Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270   Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið Drifa.is Palssonfasteignasala.is Heitirpottar.is
#93 Hundaflautur
2025/10/25
Þórarinn ræðir um Hundaflautur og skrif Kolbeins H. Stefánssonar.
#90 Hægrisveifla kvenna
2025/10/15
Þórarinn ræðir hægrisveiflu kvenna í samhengi við útlendingamál, vonbrigði femínisma, menningarleikjafræði, OnlyFans og margt fleira. Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270 Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið Drifa.is Palssonfasteignasala.is
#89 Fjárlög, kulnun og rétttrúnaður
2025/10/09
Þórarinn ræðir þróun fjárlaga undanfarinn áratug og setur það í samhengi við lífskjör, húsnæðismál, kulnun og rétttrúnaðinn.   Til að fá þætti hlaðvarpsins án auglýsinga og undan öðrum má fara inn á: www.pardus.is/einpaeling eða Leggja málstaðnum lið með því að greiða inn á: Rkn. 0370-26-440408 Kt. 4404230270   Samstarfsaðilar: Poulsen Happy Hydrate Bæjarins Beztu Pylsur Alvörubón Fiskhúsið Drifa.is Palssonfasteignasala.is

Podcast reviews

Read Pæling dagsins podcast reviews


0 out of 5
0 reviews

Podcast sponsorship advertising

Start advertising on Pæling dagsins relevant audience podcasts


What do you want to promote?